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4 T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA MKOA WA MTWARA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Mtwara na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(@) (b)

Nanyumbu

Kielelezo Mvua (mm)
Wastani hadi juu ya wastani 1862 -955
[ 956 - 1,047

I 1,048 - 1,140

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa mkoa wa Mtwara. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mtwara. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa
miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mtwara.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024
(i) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Mtwara.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za
wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA MTWARA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mtwara.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Mtwara

() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
\\ Wilaya ya Mtwara

maeneo mengi ya wilaya ya Mtwara.

ki (i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
A Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Mtwara.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Mtwara Matokeo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. ()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza

Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025. kujitokeza,

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajwa kuwa za | (i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mtwara ni milimita miundombinu ya kilimo.
950 hadi 1140. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. _ _ N ) . unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya

msimu (Februari hadi Aprili, 2025). Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya (i)

_ : Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi kuchagua mbegu na mazao sahihi.
ukilinganisha na msimu uliopita. (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
Angalizo: shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

vinashauriwa.
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata | (i) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. baadae.

(v) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri miundombinu ya ufugaji.

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA TANDAHIMBA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tandahimba.

Mkoa wa Mtwara

w Wilaya ya Tandahimba

Kielelezo
[Iwastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Tandahimba, Mtwara.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Tandahimba.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Tandahimba

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Tandahimba ni
milimita 1040 hadi 1140.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA NEWALA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Newala.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Mtwara
Wilaya ya Newala (i) Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Newala.
\ (i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
N
A Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,

2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kielelezo kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

[] Wastani hadi Juu ya Wastani

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Newala, Mtwara.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Newala Matokeo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. ()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza

Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025. kujitokeza,

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiva kuwa za | (i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Newala ni milimita miundombinu ya kilimo.
1040 hadi 1140. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. _ _ N ) . unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya

msimu (Februari hadi Aprili, 2025). Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya (i)

_ : Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi kuchagua mbegu na mazao sahihi.
ukilinganisha na msimu uliopita. (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
Angalizo: shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

vinashauriwa.

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata | (i) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri miundombinu ya ufugaji.

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA MASASI
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Masasi.

Mkoa wa Mtwara

Wilaya ya Masasi

.

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Masasi, Mtwara.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Masasi.

Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Masasi

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Masasi ni milimita
860 hadi 1140.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA NANYUMBU
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nanyumbu.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Mtwara
ﬁi\\{j” ey ye e () Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
™~ maeneo mengi ya wilaya ya Nanyumbu.
b (i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kielelezo
[]wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Nanyumbu, Mtwara.

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Nanyumbu

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika

msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Nanyumbu ni milimita

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

(i)

(ii)

Matokeo
Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.
Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na

miundombinu ya kilimo.

860 hadi 1050. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
_ _ _ . . . unatarajiwa kuongezeka.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya

msimu (Februari hadi Aprili, 2025). Ushauri

Vipindi vya ul_<avu: Upungufu wa mvua una_tarajiwa katika nusu ya () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi kuchagua mbegu na mazao sahihi.

ukilinganisha na msimu uliopita. (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji

Angalizo: s_hambani: mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

vinashauriwa.

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata | (i) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023


mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

